ผู้เขียน หัวข้อ: การดูคนเก่งๆเล่นเกม คาสิโน ใดแล้วจะทำให้เราเก่งตามจริงๆหรือ?  (อ่าน 6733 ครั้ง)

Susan

• Administrator
  • Newbie
       คำแนะนำในการพัฒนาฝีมือการเล่นเกม คาสิโน ใดๆ แบบยอดฮิตเลยก็คงจะเป็นคำแนะนำว่า ให้ดูคนเก่งๆเขาเล่น ซึ่งผมเองก็เคยได้กล่าวแนะนำรวมๆไปกับคำแนะนำอื่นๆเช่นกัน แต่ก็อาจจะไม่ได้กล่าวละเอียดมากมายสักเท่าไหร่ แต่สำหรับในวันนี้จะมากล่าวกันถึงข้อสงสัยที่ว่า สิ่งดังกล่าว ซึ่งก็คือ การดูคนเก่งๆเล่นเดิมเกมเดิมพันใดๆน่ะ จะทำให้เราก่งขึ้นตามเขาจริงๆหรือ? เพราะนี้ถือเป็นข้อสงสัยสุดคลาสสิกของหลายๆท่านที่เล่นเกมเดิมพันเลยละครับ

คือจะขอบอกว่า ทำให้เราเก่งขึ้นได้จริงๆครับ แต่ไม่ใช่ว่าดูอย่างเดียว สังเกตการณ์เล่นของเขาอย่างเดียวเท่านั้นนะครับ เราจะต้องจดจำ สิ่งต่างๆ รายละเอียดในการเล่น การลงเดิมพันของเขาให้ได้ด้วย เพื่อที่เราจะได้นำมาปรับใช้ ฝึกใช้กับการเล่นเดิมพันของเราได้ เพราะถ้าเราดูอย่างเดียว แต่จดจำอะไรไม่ได้เลยรู้แต่ว่าเขาเล่นเก่งมาก มันก็ไม่มีประโยชน์อะไร กล่าวง่ายๆก็คือ ไม่ได้ช่วยทำให้ฝีมือใดๆเราพัฒนาให้เก่งขึ้นไปตามเขาได้เลย ฉะนั้นการจดจำสำคัญที่สุดครับ และเมื่อจดจำแล้ว สิ่งสำคัญต่อมาก็คือ การพยายามที่จะปรับใช้กับตัวเอง คือในการนำวิธีการเล่น เทคนิคใดๆของคนเก่งๆเขามาทำตามนั้น แน่นอนว่าด้วยความที่เรายังไม่คุ้นเคย ยังไม่เก่ง มันก็จะยังคงไม่ส่งผลให้เห็นการเปลี่ยน หรือทำให้ เราสามารถเล่นเกม คาสิโน นั้นๆได้เก่งขึ้น  ตามเขาโดยทันที

ซึ่งหลายๆคนก็เลยล้มเลิกไป สุดท้ายการที่หมั่นดู หมั่นสังเกตและจดจำการเล่นของนักเดิมพันเก่งๆนั้นมาก็ไม่มีความหมายอะไรครับ ดังนั้นหากเราอยากเก่งได้ตามเขาจริงๆก็อย่าใจร้อน และต้องพยายามปรับใช้ไปเรื่อยๆ ซึ่งเมื่อเราใช้วิธีการเล่น คาสิโน เทคนิคการเล่น การคิด ตัดสินใจใดๆตามแบบคนเก่งๆเขาไปเรื่อยๆ ความเคยชิน ก็จะทำให้เราพัฒนาฝีมือให้เก่งมากขึ้นไปเองโดยอัตโนมัติเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2016, 09:29:49 AM โดย Susan »